13:49 | 02/02/2021
Loading...

Xe ô tô có bắt buộc phải dán biển số sau thành xe không?

Xin hỏi, mình mới mua xe nên có thắc mắc là xe ô tô 7 chỗ gia đình thì có bắt buộc phải dán biển số sau thành xe không ạ?

Theo Khoản 11 Điều 25 Thông tư 58/2020/TT-BCA quy định về biển số xe như sau:

Các loại xe ô tô (trừ các loại xe ô tô có 09 chỗ ngồi trở xuống), chủ xe phải kẻ hoặc dán số biển số xe ở thành sau và hai bên thành xe; kẻ ghi tên cơ quan, đơn vị và khối lượng hàng chuyên chở, khối lượng bản thân vào hai bên cánh cửa xe (trừ xe của cá nhân).

Như vậy, đối với xe ô tô (trừ xe có 09 chỗ trở xuống ) thì chủ xe phải kẻ hoặc dán biển số xe ở thành sau và hai bên thành xe. Đối chiếu với trường hợp của bạn xe ô tô 07 chỗ thì không bắt buộc phải dán biển số xe sau thành.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào