14:06 | 25/01/2021
Loading...

Có được photo chứng thực phụ lục bằng tốt nghiệp đại học?

Cho em hỏi là phụ lục văn bằng tốt nghiệp đại học có được photo mang đi chứng thực bản sao từ bản chính hay không ạ? Em cảm ơn.    

Căn cứ quy định tại Khoản 5 Điều 2 Nghị định 23/2015/NĐ-CP thì:

“Bản chính” là những giấy tờ, văn bản do cơ quan, tổ chức có thẩm quyền cấp lần đầu, cấp lại, cấp khi đăng ký lại; những giấy tờ, văn bản do cá nhân tự lập có xác nhận và đóng dấu của cơ quan, tổ chức có thẩm quyền.

Như vậy, theo quy định này, phụ lục văn bằng đại học cũng là văn bản do các trường đại học cấp kèm theo bằng, thể hiện các nội dung cụ thể theo quy định tại Thông tư 27/2019/TT-BGDĐT. Do đó, phụ lục bằng đại học hoàn toàn có thể được dùng để chứng thực bản sao từ bản chính.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào