14:15 | 27/01/2021
Loading...

Doanh nghiệp báo cáo tình hình sử dụng lao động nước ngoài cho ai?

Xin hỏi luật sư chúng tôi sử dụng lao động nước ngoài ở một số vị trí trong công ty. Nghe nói chúng tôi phải thực hiện việc báo cáo hằng năm nhưng không rõ chúng tôi gửi báo cáo cho cơ quan nào?

Căn cứ quy định tại Khoản 1 Điều 6 Nghị định 152/2020/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 15/02/2021) thì:

Trước ngày 05 tháng 7 và ngày 05 tháng 01 của năm sau, người sử dụng lao động nước ngoài báo cáo 6 tháng đầu năm và hàng năm về tình hình sử dụng người lao động nước ngoài theo Mẫu số 07/PLI Phụ lục I ban hành kèm theo Nghị định này. Thời gian chốt số liệu báo cáo 6 tháng đầu năm được tính từ ngày 15 tháng 12 năm trước kỳ báo cáo đến ngày 14 tháng 6 của kỳ báo cáo, thời gian chốt số liệu báo hằng năm tính từ ngày 15 tháng 12 năm trước kỳ báo cáo đến ngày 14 tháng 12 của kỳ báo cáo.

Đồng thời, theo nội dung của Mẫu số 07/PLI Phụ lục I ban hành kèm theo Nghị định này thì hằng năm, doanh nghiệp sẽ tiến hành việc báo cáo tình hình sử dụng lao động nước ngoài cho Sở Lao động, Thương binh và Xã hội theo thời gian nêu trên.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào