09:29 | 20/01/2021
Loading...

Có được bố trí địa điểm bỏ phiếu bầu đại biểu HĐND nhiệm kỳ 2021-2026 tại trường học không?

Thời gian tới sẽ diễn ra việc bầu cử đại biểu quốc hội và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021-2026, không biết là có thể bố trí địa điểm bỏ phiếu bầu đại biểu HĐND tại trường học được không?

Khoản 1 Điều 6 Thông tư 1/2021/TT-BNV quy định về việc bố trí địa điểm bỏ phiếu bầu cử đại biểu HĐND nhiệm kỳ 2021-2026 như sau:

Tùy theo điều kiện cơ sở vật chất ở địa phương như: nhà văn hóa, hội trường, trường học,... và căn cứ mật độ phân bổ dân cư ở khu vực bỏ phiếu, Tổ bầu cử lựa chọn địa điểm bỏ phiếu (phòng bỏ phiếu) cho phù hợp, bảo đảm thuận tiện để cử tri đến bầu cử. Địa điểm bỏ phiếu phải được trang trí trang nghiêm, tiết kiệm; bố trí lối vào cho cử tri bỏ phiếu và lối ra cho cử tri sau khi đã bỏ phiếu xong; địa điểm bỏ phiếu phải bảo đảm an ninh, trật tự.

Như vậy, các địa phương có thể bố trí địa điểm bỏ phiếu bầu cử đại biểu HĐND nhiệm kỳ 2021-2026 tại trường học căn cứ vào cơ sở vật chất của địa phương mình, bảo đảm thuận tiện để cử tri đến bầu cử.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào