14:32 | 16/01/2021
Loading...

Có hủy kết quả trúng tuyển giáo viên mầm non khi không nộp đủ hồ sơ viên chức?

Em muốn hỏi là em thi đỗ viên chức giáo dục mầm non, em đã nhận thông báo trúng tuyển tại 1 trường mầm non gần nhà được 15 ngày và em chưa nộp hồ sơ viên chức. Nếu hết hạn nộp hồ sơ mà em không nộp thì có bị hủy kết quả trúng tuyển không ạ?

Căn cứ quy định tại Khoản 1 Điều 17 Nghị định 115/2020/NĐ-CP thì:

Trong thời hạn 30 ngày, kể từ ngày nhận được thông báo kết quả trúng tuyển, người trúng tuyển phải đến cơ quan, đơn vị có thẩm quyền tuyển dụng để hoàn thiện hồ sơ tuyển dụng. Hồ sơ tuyển dụng bao gồm:

- Bản sao văn bằng, chứng chỉ theo yêu cầu của vị trí việc làm dự tuyển, chứng nhận đối tượng ưu tiên (nếu có);

Trường hợp người trúng tuyển có bằng tốt nghiệp chuyên môn đã chuẩn đầu ra về ngoại ngữ, tin học theo quy định mà tương ứng với yêu cầu của vị trí việc làm dự tuyển thì được sử dụng thay thế chứng chỉ ngoại ngữ, tin học.

- Phiếu lý lịch tư pháp do cơ quan có thẩm quyền cấp.

Theo quy định này, kể từ ngày nhận được thông báo trúng tuyển, chị phải hoàn thiện hồ sơ tuyển dụng viên chức theo yêu cầu tại thông báo trong vòng 30 ngày.

Khoản 2 Điều này đồng thời xác định:

Trường hợp người trúng tuyển không hoàn thiện đủ hồ sơ tuyển dụng theo quy định hoặc có hành vi gian lận trong việc kê khai Phiếu đăng ký dự tuyển hoặc bị phát hiện sử dụng văn bằng, chứng chỉ, chứng nhận không đúng quy định để tham gia dự tuyển thì người đứng đầu cơ quan, đơn vị có thẩm quyền tuyển dụng viên chức ra quyết định hủy kết quả trúng tuyển.

Theo thông tin chị cung cấp thì chị nhận được thông báo trúng tuyển giáo viên mầm non đã 15 ngày. Trường hợp hết 30 ngày từ ngày nhận thông báo mà chị không bổ sung đủ hồ sơ tuyển dụng thì kết quả thi viên chức của chị sẽ bị hủy.

Trân trọng!

 

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào