10:59 | 11/01/2021
Loading...

Kho hàng phải có diện tích bao nhiêu để được cấp giấy phép phân phối sản phẩm thuốc lá?

Xin hỏi, bên mình đang muốn làm hồ sơ xin giấy phép phân phối sản phẩm thuốc lá thì kho hàng phải có diện tích bao nhiêu mới đủ điều kiện cấp giấy phép. Ngoài ra còn yêu cầu gì về thiết kế hay không?

Trước đây, theo Điểm đ Khoản 1 Điều 26 Nghị định 67/2013/NĐ-CP thì một trong những điều kiện để được cấp giấy phép phân phối sản phẩm thuốc lá gồm có:

Có kho hàng (hoặc hệ thống kho hàng) thuộc sở hữu hoặc đồng sở hữu theo hợp đồng liên doanh, liên kết góp vốn; hoặc có hợp đồng thuê kho hàng phù hợp với quy mô kinh doanh của doanh nghiệp (tối thiểu tổng diện tích phải từ 100 m2 trở lên) đáp ứng yêu cầu bảo quản được chất lượng của sản phẩm thuốc lá trong thời gian lưu kho.

Tuy nhiên, Khoản 13 Điều 4 Nghị định 08/2018/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 15/01/2018) quy định:

Bãi bỏ điểm đ, ... khoản 1; ... Điều 26 Nghị định số 67/2013/NĐ-CP.

Như vậy, hiện tại pháp luật không còn đặt ra yêu cầu về kho hàng để được cấp giấy phép phân phối sản phẩm thuốc lá. 

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào