11:40 | 11/01/2021
Loading...

Quy định về số lượng thương nhân bán buôn để được cấp giấy phép phân phối sản phẩm thuốc lá

Công ty dự định xin giấy phép phân phối sản phẩm thuốc lá cho 03 tỉnh thì có phải mỗi tỉnh (03) tỉnh này đều phải có thương nhân bán buôn không, hay là chỉ cần 2 tỉnh thôi?

Theo Khoản 8 Điều 1 Nghị định 106/2017/NĐ-CP (Sửa đổi Điểm c Khoản 1 Điều 26 Nghị định 67/2013/NĐ-CP) thì một trong những điều kiện để được cấp Giấy phép phân phối sản phẩm thuốc lá là:

Có hệ thống phân phối sản phẩm thuốc lá trên địa bàn từ 02 tỉnh trở lên (tại địa bàn mỗi tỉnh, thành phố phải có tối thiểu 01 thương nhân bán buôn sản phẩm thuốc lá).

Theo đó, việc có hệ thống phân phối trên địa bàn từ 02 tỉnh trở lên là điều kiện tối thiểu để được cấp giấy phép phân phối sản phẩm thuốc lá. Do đó nếu hệ thống phân phối thuốc lá trên nhiều tỉnh thì tại các tỉnh này đều phải có tối thiểu 01 thương nhân bán buôn thuốc lá.

Vì vậy, trường hợp công ty bạn phân phối tại 03 tỉnh thì tại địa bàn mỗi tỉnh đều phải có tối thiểu 01 thương nhân bán buôn thuốc lá.

Trân trọng

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào