15:12 | 30/12/2020
Loading...

Tài liệu trong hồ sơ tự công bố sản phẩm sữa chua ghi bằng tiếng Anh được không?

Em được giao chuẩn bị tài liệu hồ sơ tự công bố sản phẩm sữa chua, không rõ là hồ sơ này ghi bằng tiếng Anh có được không ạ? Hay phải dùng tiếng việt?

Khoản 3 Điều 5 Nghị định 15/2018/NĐ-CP quy định về việc tự công bố sản phẩm như sau:

Các tài liệu trong hồ sơ tự công bố phải được thể hiện bằng tiếng Việt; trường hợp có tài liệu bằng tiếng nước ngoài thì phải được dịch sang tiếng Việt và được công chứng. Tài liệu phải còn hiệu lực tại thời điểm tự công bố.

Như vậy, tài liệu trong hồ sơ tự công bố sản phẩm sữa chua phải được ghi bằng tiếng Việt. Nếu có tài lại bằng tiếng Anh thì phải được dịch sang tiếng Việt và được công chứng bạn nhé.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào