15:27 | 18/12/2020
Loading...

Hội đồng kỷ luật của nhà trường được thành lập khi nào?

Ban biên tập cho tôi hỏi. Theo quy định thì Hội đồng kỷ luật của nhà trường được thành lập từ khi nào? Có phải vào đầu năm học không? 

Tại Khoản 2 Điều 12 Điều lệ ban hành kèm theo Thông tư 32/2020/TT-BGDĐT, có quy định:

- Hội đồng kỷ luật học sinh được thành lập để xét hoặc xóa kỷ luật đối với học sinh theo từng vụ việc. Hội đồng kỷ luật học sinh do hiệu trưởng quyết định thành lập và làm chủ tịch. Các thành viên của hội đồng gồm: phó hiệu trưởng, bí thư Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh (nếu có), tổng phụ trách Đội Thiếu niên Tiền phong Hồ Chí Minh (nếu có), giáo viên chủ nhiệm lớp có học sinh vi phạm, một số giáo viên có kinh nghiệm giáo dục và trưởng ban đại diện cha mẹ học sinh của trường.

- Hội đồng kỷ luật cán bộ, giáo viên, nhân viên được thành lập để xét và đề nghị xử lý kỷ luật đối với cán bộ, giáo viên, nhân viên theo từng vụ việc. Việc thành lập, thành phần và hoạt động của hội đồng kỷ luật cán bộ, giáo viên, nhân viên được thực hiện theo quy định của pháp luật.

=> Như vậy, theo quy định nêu trên thì hội đồng kỷ luật của nhà trường được thành lập theo từng vụ việc khi có học sinh và giáo viên vi phạm đến mức phải kỷ luật hoặc khi xóa kỷ luật cho học sinh. Không phải được thành lập từ đầu năm học.

Ban biên tập phản hồi thông tin.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Điều lệ trường học

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Điều lệ trường học
Điều lệ trường học
Hỏi đáp mới nhất về Điều lệ trường học
Hỏi đáp pháp luật
Hỏi về điều lệ trường học
Hỏi đáp pháp luật
Hội đồng kỷ luật của nhà trường được thành lập khi nào?
Hỏi đáp pháp luật
Hội đồng kỷ luật của nhà trường được thành lập khi nào?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về Điều lệ trường học có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào