15:15 | 18/12/2020
Loading...

Điều kiện nào để Hạ sĩ quan được nghỉ phép hằng năm?

Hiện tại em đang là Hạ sĩ quan phục vụ tại ngũ, Tỉnh Hưng Yên. Em mới gia nhập được 5 tháng. Cho hỏi khi nào mới có thể được nghỉ phép năm?

Căn cứ Khoản 1 Điều 3 Nghị định 27/2016/NĐ-CP quy định như sau:

Hạ sĩ quan, binh sĩ phục vụ tại ngũ từ tháng thứ mười ba trở đi thì được nghỉ phép hàng năm; thời gian nghỉ là 10 ngày (không kể ngày đi và về) và được thanh toán tiền tàu, xe, tiền phụ cấp đi đường theo quy định hiện hành.

Như vậy, hiện tại bạn mới phục vụ được 5 tháng muốn được nghỉ phép năm thì phải từ tháng thứ 8, tức từ tháng 13 trở đi mới đủ điều kiện.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào