14:22 | 30/11/2020
Loading...

Có phụ cấp trách nhiệm cho ủy viên chi bộ trường THCS không?

Tôi xin hỏi tôi là ủy viên chi bộ trường THCS vậy tôi có được chế độ phụ cấp gì không? Tôi đã làm 9 năm. Xin được giải đáp.

Căn cứ quy định tại Điều 2 Quy định 169/QĐ-TW năm 2008 thì chế độ phụ cấp trách nhiệm cho ủy viên các cấp được thực hiện như sau:

- Uỷ viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng (kể cả Uỷ viên dự khuyết Ban Chấp hành Trung ương Đảng) hưởng hệ số 1,0 mức lương tối thiểu.

- Uỷ viên ban chấp hành đảng bộ cấp tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương và tương đương hưởng hệ số 0,5 mức lương tối thiểu.

- Uỷ viên ban chấp hành đảng bộ cấp quận, huyện, thị xã và tương đương hưởng hệ số 0,4 mức lương tối thiểu.

- Uỷ viên ban chấp hành đảng bộ, chi bộ cấp xã và tương đương hưởng hệ số 0,3 mức lương tối thiểu.

Theo thông tin chị cung cấp, chị là ủy viên chi bộ trường trung học cơ sở. Đối chiếu với quy định về chế độ phụ cáp trách nhiệm cho ủy viên tổ chức đảng các cấp thì ủy viên chi bộ trường không thuộc đối tượng hưởng phụ cấp trách nhiệm này.

Do vậy, trường hợp chị thuộc ban chấp hành chi bộ trường trung học cơ sở nhưng vẫn không được hưởng phụ cấp trách nhiệm.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào