13:59 | 17/11/2020
Loading...

Trường hợp nào chủ rừng chết mà vẫn không bị thu hồi rừng?

Tôi muốn biết, pháp luật có quy định trường hợp nào chủ rừng là cá nhân chết mà không bị thu hồi rừng hay không? Cảm ơn.

Căn cứ Khoản 1e Điều 22 Luật Lâm nghiệp 2017 quy định trường hợp thu hồi rừng như sau:

- ..............

- Rừng được Nhà nước giao, cho thuê khi hết hạn mà không được gia hạn;

- Rừng được giao, được thuê không đúng thẩm quyền hoặc không đúng đối tượng;

- Chủ rừng là cá nhân khi chết không có người thừa kế theo quy định của pháp luật.

Như vậy, nếu chủ rừng là cá nhân chết khi có người thừa kế thì vẫn có thể tiếp tục sử dụng mà không bị thu hồi rừng.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào