Doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài thì có thuộc đối tượng thu tiền sử dụng đất hay không?

Không rõ doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài có thuộc đối tượng thu tiền sử dụng đất hay không? Doanh nghiệp đó xây dựng dự án nhà ở dùng để bán.

Căn cứ Khoản 1c Điều 2 Nghị định 45/2014/NĐ-CP quy định về đối tượng như sau:

- Người được Nhà nước giao đất để sử dụng vào các mục đích sau đây:

+ Hộ gia đình, cá nhân được giao đất ở;

+ .............

+ Người Việt Nam định cư ở nước ngoài, doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài được giao đất để thực hiện dự án đầu tư xây dựng nhà ở để bán hoặc để bán kết hợp cho thuê.

Như vậy, trường hợp trên khi doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài được giao đất để thực hiện dự án đầu tư xây dựng nhà ở để bán thuộc đối tượng thu tiền sử dụng đất.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

Vốn đầu tư
Hỏi đáp mới nhất về Vốn đầu tư
Hỏi đáp pháp luật
Thế nào là doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài?
Hỏi đáp pháp luật
Tăng, giảm vốn điều lệ của công ty đầu tư riêng lẻ
Hỏi đáp pháp luật
Quy định về việc mở tài khoản để thực hiện thanh toán vốn đầu tư công nguồn ngân sách nhà nước?
Hỏi đáp pháp luật
Quy định về các nguyên tắc kiểm soát, thanh toán của cơ quan kiểm soát, thanh toán dự án sử dụng vốn đầu tư công?
Hỏi đáp pháp luật
Phạm vi hoạt động của doanh nghiệp lữ hành có vốn đầu tư nước ngoài
Hỏi đáp pháp luật
Khái niệm doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài
Hỏi đáp pháp luật
Thủ tục chấp thuận vận tải hành khách, hành lý, bao gửi theo tuyến cố định đối với doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài.
Hỏi đáp pháp luật
Xác định vốn đầu tư nước ngoài đối với doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài
Hỏi đáp pháp luật
Thanh, quyết toán vốn đầu tư xây dựng “Quyết toán chi phí quản lý dự án”
Hỏi đáp pháp luật
Vận dụng suất vốn đầu tư xây dựng công trình
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Vốn đầu tư
190 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Vốn đầu tư
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào