16:04 | 09/11/2020
Loading...

Trẻ em có bố và mẹ đang đi cai nghiện thì có được xác định là không có nơi nương tựa hay không?

Cho em hỏi trường hợp trẻ em có cả bố và mẹ đang bị đưa đi cai nghiện bắt buộc, đang ở với bà thì có được xác định là trẻ em không có nơi nương tựa hay không?

Khoản 9 Điều 5 Nghị định 56/2017/NĐ-CP quy định về trẻ em không nơi nương tựa bao gồm:

Trẻ em có cả cha và mẹ đang chấp hành án phạt tù tại trại giam hoặc đang chấp hành quyết định đưa vào cơ sở giáo dục bắt buộc, cơ sở cai nghiện bắt buộc.

Như vậy trường hợp trẻ em có cả bố và mẹ đang đi cai nghiện bắt buộc, hiện đang sống với bà thì vẫn được xác định là không có nơi nương tựa.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào