15:54 | 07/11/2020
Loading...

Không thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế phạt như thế nào?

Theo Nghị định mới nhất của Chính phủ về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thuế, hóa đơn thì trường hợp công ty cổ phần không thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế sẽ bị xử phạt như thế nào?

Điểm b Khoản 5 Điều 11 Nghị định 125/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 05/12/2020) quy định xử phạt hành vi vi phạm về thời hạn thông báo thay đổi thông tin trong đăng ký thuế như sau:

"5. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 7.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

b) Không thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế".

Theo Khoản 4 Điều 7 Nghị định này quy định về nguyên tắc áp dụng mức tiền phạt thì mức phạt tiền quy định tại Điều 11 là mức phạt tiền áp dụng đối với tổ chức.

Như vậy trường hợp công ty cổ phần không thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế sẽ bị phạt tiền từ 5 triệu đến 7 triệu đồng và buộc nộp hồ sơ thay đổi nội dung đăng ký thuế.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào