13:56 | 26/10/2020
Loading...

Ai có quyền cho phép tổ chức hội nghị quốc tế về lĩnh vực tôn giáo?

Tôi muốn tổ chức hội nghị quốc tế về lĩnh vực tôn giáo. Mà có thắc mắc theo quy định hiện hành thì ai có quyền cho phép tổ chức hội nghị này ạ. Có văn bản nào quy định không?

Theo Điểm b Khoản 1 Điều 3 Quyết định 06/2020/QĐ-TTg quy định về thẩm quyền cho phép tổ chức hội nghị, hội thảo quốc tế như sau:

Thủ tướng Chính phủ cho phép tổ chức các hội nghị, hội thảo quốc tế gồm:

...

Hội nghị, hội thảo quốc tế có chủ đề, nội dung liên quan đến các vấn đề về chủ quyền quốc gia, an ninh, quốc phòng, dân tộc, tôn giáo, quyền con người hoặc thuộc phạm vi bí mật nhà nước theo quy định pháp luật về bảo vệ bí mật nhà nước.

Như vậy, căn cứ quy định trên thì Thủ tướng Chính phủ có thẩm quyền cho phép tổ chức hội nghị, hội thảo quốc tế có chủ đề, nội dung liên quan đến tôn giáo.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào