Lễ phục mùa hè của nữ quân nhân chuyên nghiệp quy định thế nào?

Cho tôi hỏi, lễ phục mùa hè của nữ sĩ quan, quân đội chuyên nghiệp được quy định như thế nào ạ? Nghe nói chỉ được cung cấp áo quần thôi đúng không không?

Theo Khoản 2 Điều 6 Quyết định 109/2009/QĐ-TTg quy định về lễ phục mùa hè đối với nữ sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp.

- Mũ mềm.

Thực hiện theo quy định tại điểm a khoản 2 Điều 5 Quyết định này; riêng Hải quân đỉnh và thành mũ màu trắng, đáp thành và vành mũ màu tím than.

- Váy áo lễ phục sĩ quan nữ mùa hè K08.

+ Áo: kiểu áo ký giả ngắn tay; hai túi ốp nổi ở dưới thân áo trước; nẹp áo cài 04 cúc; màu sắc, hoa văn, đường kính và vị trí đính cúc áo như áo lễ phục sĩ quan nam mùa đông K08, quy định tại điểm b khoản 1 Điều 5 Quyết định này. Đối với Cảnh sát biển, trên tay áo bên trái có gắn phù hiệu ngành.

+ Váy: kiểu ba thân, dài qua đầu gối, phía dưới sau váy có xẻ.

+ Màu sắc váy áo: thực hiện theo quy định tại điểm b khoản 1 Điều này.

+ Cấp hiệu mang trên vai áo, phù hiệu mang trên ve cổ áo thực hiện theo quy định tại điểm b khoản 1 Điều 5 Quyết định này.

- Ghệt, quần tất.

+ Ghệt da cao cổ có khóa kéo, màu đen (riêng Hải quân màu trắng), mũi ghệt không có bo ngang.

+ Quần tất màu da chân.

Như vậy, lễ phục mùa hè của nữ sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp thì sẽ được cấp mũ mềm, váy áo lễ phục, ghệt và quần tất theo quy định hiện hành.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

Hỏi đáp mới nhất
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

557 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào