15:01 | 21/09/2020
Loading...

Chỉ có UBND xã mới được cắm mốc giới hành lang bảo vệ bờ biển?

Tôi đang làm tại UBND xã, tôi được phụ trách thực hiện quản lý về việc cắm mốc giới hành lang bảo vệ bờ biển. Vậy cho tôi hỏi chỉ có UBND xã mới được cắm mốc giới hành lang bảo vệ bờ biển có đúng không? Hay còn cơ quan nào nữa?

Theo Khoản 2c và Khoản 3b Điều 43 Nghị định 40/2016/NĐ-CP quy định về trách nhiệm của Ủy ban nhân dân các cấp trong việc thiết lập, quản lý, bảo vệ hành lang bảo vệ bờ biển như sau:

- Ủy ban nhân dân huyện, quận, thành phố thuộc tỉnh và đơn vị hành chính tương đương có biển có trách nhiệm:

Tham gia xây dựng và phối hợp thực hiện việc cắm mốc giới hành lang bảo vệ bờ biển trên địa bàn;

- Ủy ban nhân dân xã, phường, thị trấn có biển có trách nhiệm:

Phối hợp thực hiện việc cắm mốc giới hành lang bảo vệ bờ biển trên địa bàn.

Căn cứ quy định trên, thì ngoài UBND xã thì UBND cấp huyện cũng có trách nhiệm thực hiện việc cắm mốc giới hành lang bảo vệ bờ biển trên địa bàn theo quy định hiện hành.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào