15:43 | 08/09/2020
Loading...

Người chờ xuất cảnh được mua hàng miễn thuế tại địa chỉ nào?

Tôi được biết trong tháng 10 tới đây thì các quy định về kinh doanh hàng hóa miễn thuế sẽ có hiệu lực pháp luật. Cho hỏi người chờ xuất cảnh được mua hàng miễn thuế ở đâu? Xin cảm ơn.

Điểm b Khoản 1 Điều 3 Nghị định 100/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/10/2020) quy định về đối tượng mua hàng miễn thuế như sau:

Người chờ xuất cảnh được mua hàng miễn thuế tại cửa hàng miễn thuế trong nội địa. Hàng hóa miễn thuế được nhận tại quầy nhận hàng trong khu cách ly tại cửa khẩu quốc tế nơi hành khách xuất cảnh.

Như vậy người chờ xuất cảnh được mua hàng miễn thuế tại cửa hàng miễn thuế trong nội địa.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào