Địa điểm mua hàng miễn thuế của người xuất cảnh qua các cửa khẩu đường bộ quốc tế

Theo quy định mới nhất về kinh doanh hàng hóa miễn thuế, xin tư vấn cho mình vấn đề người xuất cảnh qua các cửa khẩu đường bộ quốc tế được mua hàng miễn thuế ở đâu?

Điểm a Khoản 1 Điều 3 Nghị định 100/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/10/2020) có quy định về đối tượng mua hàng miễn thuế. Theo đó:

Người xuất cảnh, quá cảnh qua các cửa khẩu đường bộ quốc tế; cửa khẩu ga đường sắt liên vận quốc tế, cửa khẩu cảng biển loại 1, cửa khẩu cảng hàng không dân dụng quốc tế được mua hàng miễn thuế tại cửa hàng miễn thuế nằm trong khu vực cách ly.

Như vậy người xuất cảnh qua các cửa khẩu đường bộ quốc tế mua hàng miễn thuế tại cửa hàng miễn thuế nằm trong khu vực cách ly.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

Cửa hàng miễn thuế
Hỏi đáp mới nhất về Cửa hàng miễn thuế
Hỏi đáp pháp luật
Điều kiện kết nối, trao đổi thông tin hải quan về hàng miễn thuế
Hỏi đáp pháp luật
Địa điểm mua hàng miễn thuế của người xuất cảnh qua các cửa khẩu đường bộ quốc tế
Hỏi đáp pháp luật
Người chờ xuất cảnh được mua hàng miễn thuế tại địa chỉ nào?
Hỏi đáp pháp luật
Địa điểm người nhập cảnh được mua hàng miễn thuế
Hỏi đáp pháp luật
Đối tượng được hưởng quyền ưu đãi, miễn trừ tại Việt Nam được mua hàng miễn thuế ở đâu?
Hỏi đáp pháp luật
Người làm việc trên tàu biển chạy tuyến quốc tế được mua hàng miễn thuế ở đâu?
Hỏi đáp pháp luật
Thủ tục bán hàng miễn thuế cho người mua là người nhập cảnh tại cửa khẩu sân bay quốc tế
Hỏi đáp pháp luật
Nộp báo cáo quyết toán đối với hàng hóa đưa vào để bán tại cửa hàng miễn thuế trong bao lâu?
Hỏi đáp pháp luật
Quảng cáo, trưng bày thuốc lá tại cửa hàng miễn thuế
Hỏi đáp pháp luật
Hồ sơ đối với trường hợp mở rộng, thu hẹp, di chuyển cửa hàng miễn thuế
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Cửa hàng miễn thuế
238 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Cửa hàng miễn thuế
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào