16:20 | 08/09/2020
Loading...

Trong hợp đồng lữ hành bắt buộc có nội dung về địa điểm du lịch không?

Tháng 10 tới, công ty tôi chuẩn bị tổ chức cho toàn bộ nhân viên đi du lịch,và có thuê bên kinh doanh dịch vụ lữ hành phụ trách tổ chức luôn. Cho hỏi trong hợp đồng lữ hành bắt buộc phải có thỏa thuận cụ thể về địa điểm du lịch không?

Hợp đồng lữ hành là sự thỏa thuận việc thực hiện chương trình du lịch giữa doanh nghiệp kinh doanh dịch vụ lữ hành với doanh nghiệp, khách du lịch hoặc đại diện của khách du lịch.

Theo Khoản 3 Điều 39 Luật Du lịch 2017 thì hợp đồng lữ hành phải có các nội dung sau đây:

- Mô tả rõ ràng số lượng, chất lượng, giá dịch vụ, thời gian, cách thức cung cấp dịch vụ trong chương trình du lịch;

- Giá trị hợp đồng và phương thức thanh toán;

- Điều khoản loại trừ trách nhiệm trong trường hợp bất khả kháng;

- Điều kiện và trách nhiệm tài chính liên quan đến việc thay đổi, bổ sung, hủy bỏ hợp đồng;

- Điều khoản về bảo hiểm cho khách du lịch.

Như vậy, địa điểm du lịch không phải là một nội dung bắt buộc trong hợp đồng lữ hành.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào