11:34 | 31/08/2020
Loading...

Quy định về mẫu hồ sơ mời thầu dịch vụ phi tư vấn

Hiện tôi đang thực hiện lập hồ mời thầu cho gói thầu dịch vụ phi tư vấn với hình thức chỉ định thầu thông thường thì có thể vận dụng mẫu của Thông tư số 14/2016/TT-BKHĐT được không? Xin trân trọng cảm ơn!

Điều 1 Thông tư 14/2016/TT-BKHĐT quy định về phạm vi điều chỉnh như sau:

Thông tư này hướng dẫn việc lập hồ sơ mời thầu đối với gói thầu cung cấp dịch vụ phi tư vấn có giá gói thầu không quá 10 tỷ đồng (gói thầu quy mô nhỏ) thuộc phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu 2013. Mẫu hồ sơ mời thầu dịch vụ phi tư vấn ban hành kèm theo Thông tư này áp dụng đối với gói thầu đấu thầu rộng rãi hoặc đấu thầu hạn chế theo phương thức một giai đoạn một túi hồ sơ.

Ngoài ra, Điều 2 Thông tư 14/2016/TT-BKHĐT quy định về đối tượng áp dụng như sau:

- Thông tư này áp dụng đối với tổ chức, cá nhân tham gia hoặc có liên quan đến hoạt động lựa chọn nhà thầu thuộc phạm vi điều chỉnh quy định tại Điều 1 Thông tư này.

- Khuyến khích áp dụng Thông tư này đối với tổ chức, cá nhân có hoạt động lựa chọn nhà thầu không thuộc phạm vi điều chỉnh quy định tại Điều 1 Thông tư.

Như vậy, những gói thầu dịch vụ phi tư vấn với hình thức đấu thầu rộng rãi hoặc đấu thầu hạn chế theo phương thức một giai đoạn một túi hồ sơ thì phải dùng mẫu hồ sơ mời thầu ban hành kèm theo Thông tư 14/2016/TT-BKHĐT.

Trường hợp của bạn là gói thầu dịch vụ phi tư vấn với hình thức chỉ định thầu thông thường thì vẫn được khuyến khích áp dụng mẫu hồ sơ mời thầu ban hành kèm theo Thông tư 14/2016/TT-BKHĐT.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào