Mức xử phạt đối với hành vi tẩy xóa, sửa chữa giấy phép hành nghề luật sư là bao nhiêu?

Theo quy định mới nhất về mức xử phạt hành vi tẩy xóa, sửa chữa làm sai lệch thông tin trên Giấy phép đăng ký hành nghề luật sư là bao nhiêu ? Mong nhận được giải đáp của anh chị.

Theo quy định tại điểm b Khoản 1 Điều 5 Nghị định 82/2020/NĐ-CP thì có quy định cụ thể mức xử phạt là như sau:

"1. Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 7.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

b. Tẩy xoá, sửa chữa làm sai lệch nội dung giấy tờ, văn bản do cơ quan, tổ chức, người có thẩm quyền cấp trong hồ sơ đăng ký tập sự hành nghề luật sư; gia nhập Đoàn luật sư; đề nghị cấp, cấp lại chứng chỉ hành nghề luật sư; đề nghị cấp giấy đăng ký hành nghề luật sư, giấy phép hành nghề luật sư tại Việt Nam của luật sư nước ngoài;"

Trên đây là quy định về mức xử phạt, trong trường hợp của bạn thì có thể bị phạt đến 7.000.000 đồng.

Trân trọng!

 

 

Thư Viện Pháp Luật

Giấy phép hành nghề luật sư
Hỏi đáp mới nhất về Giấy phép hành nghề luật sư
Hỏi đáp pháp luật
Luật sư nước ngoài đã được cấp Giấy phép hành nghề luật sư tại Việt Nam có được cấp Chứng chỉ hành nghề Quản tài viên không?
Hỏi đáp pháp luật
Mức xử phạt đối với hành vi tẩy xóa, sửa chữa giấy phép hành nghề luật sư là bao nhiêu?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Giấy phép hành nghề luật sư
285 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Giấy phép hành nghề luật sư
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào