15:51 | 17/08/2020
Loading...

Thi đua khen thưởng có áp dụng với các đơn vị không có tư cách pháp nhân không?

Theo quy định mới nhất, các đơn vị không có tư cách pháp nhân thuộc Cơ quan Bộ có thẩm quyền quyết định và đề nghị xét tặng danh hiệu thi đua và hình thức khen thưởng hay không? Nếu có thì những danh hiệu thi đua, hình thức khen thưởng nào có thể được xem xét, quyết định?

Theo khoản 4 Điều 7 Thông tư 21/2020/TT-BGDĐT (có hiệu lực từ 01/10/2020) có quy định thẩm quyền của thủ trưởng đơn vị không có tư cách pháp nhân thuộc Cơ quan Bộ.

Trình Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo xét, quyết định tặng các danh hiệu thi đua và hình thức khen thưởng sau:

- Tập thể lao động tiên tiến;

- Tập thể lao động xuất sắc;

- Cờ thi đua của Bộ Giáo dục và Đào tạo;

- Lao động tiên tiến;

- Chiến sĩ thi đua cơ sở;

- Chiến sĩ thi đua cấp Bộ;

- Bằng khen của Bộ trưởng;

- Kỷ niệm chương.

Như vậy, thủ trưởng các đơn vị không có tư cách pháp nhân thuộc Cơ quan Bộ có thẩm quyền trình Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo xét, quyết định tặng các danh hiệu thi đua và hình thức khen thưởng như trên.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Thi đua khen thưởng

Nguyễn Đăng Huy

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào