14:39 | 28/07/2020
Loading...

CSGT cơ động đi cùng chiều phía sau ra tín hiệu dừng phương tiện giao thông để kiểm soát thế nào?

Nghe nói sắp tới sẽ có quy định cụ thể về việc kiểm soát giao thông, vậy nếu CSGT cơ động đi cùng chiều phía sau với phương tiện giao thông cần yêu cầu dừng để kiểm soát thì CSGT ra tín hiệu như thế nào? 

Điểm b Khoản 3 Điều 17 Thông tư 65/2020/TT-BCA (có hiệu lực từ ngày 05/8/2020) quy định:

Hiệu lệnh dừng phương tiện giao thông của Cảnh sát giao thông trong trường hợp phương tiện giao thông tuần tra, kiểm soát đi cùng chiều và ở phía sau phương tiện giao thông cần kiểm soát: Cảnh sát giao thông sử dụng loa, phát tín hiệu ưu tiên của phương tiện giao thông tuần tra, kiểm soát; hướng dẫn người điều khiển phương tiện giao thông cần kiểm soát dừng vào vị trí phù hợp để kiểm soát.

Trên đây là hỗ trợ của chúng tôi về tín hiệu yêu cầu dừng phương tiện giao thông để kiểm soát của CSGT trong trường hợp hương tiện giao thông tuần tra, kiểm soát đi cùng chiều và ở phía sau phương tiện giao thông cần kiểm soát.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào