11:01 | 24/07/2020
Loading...

Chứng chỉ đấu thầu có thời hạn bao nhiêu năm?

Cho em hỏi vấn đề về thời hạn của chứng chỉ đấu thầu cơ bản, đấu thầu dự án? Mong nhận được giải đáp của anh chị, xin cảm ơn!

Theo Khoản 3 Điều 111 Nghị định 63/2014/NĐ-CP quy định thời hạn của chứng chỉ đấu thầu (chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu) cụ thể như sau:

Chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu do Bộ Kế hoạch và Đầu tư cấp, có hiệu lực trong vòng 05 năm, kể từ ngày cấp. Cá nhân đã được cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu vi phạm quy định của pháp luật về đấu thầu thì tùy theo tính chất, mức độ vi phạm sẽ bị thu hồi chứng chỉ hành nghề.

Như vậy chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu có hiệu lực 05 năm kể từ ngày cấp.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào