15:35 | 25/07/2020
Loading...

CSGT có được phân lại luồng giao thông khi có tai nạn giao thông hay không?

Trên đường đi làm về thì tôi bị CSGT phân đi qua luồng đường khác vì đằng trước đang xử lý một vụ tại nạn giao thông. Cho tôi hỏi CSGT có được quyền phân lại luồng khi có tai nạn giao thông hay không?

Khoản 5 Điều 8 Thông tư 65/2020/TT-BCA (có hiệu lực từ ngày 05/8/2020) quy định:

CSGT được tạm thời đình chỉ đi lại ở một số đoạn đường nhất định, phân lại luồng, phân lại tuyến và nơi tạm dừng, đỗ phương tiện giao thông khi có tình huống ách tắc giao thông, tai nạn giao thông hoặc khi có yêu cầu cần thiết khác về bảo đảm an ninh, trật tự, an toàn xã hội.

Như vậy, trường hợp của bạn khi có tai nạn giao thông thì CSGT có quyền phân lại luồng.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào