10:25 | 23/07/2020
Loading...

Tài sản tư nhân bán đấu có giá khởi điểm xác định như thế nào?

Tôi muốn hỏi: Tôi có 1 căn hộ chung cư thuộc sở hữu riêng của tôi muốn bán đấu giá nhưng không biết giá khởi điểm của căn hộ của tôi được xác định như thế nào?

Theo Điểm b Khoản 2 Điều 8 Luật đấu giá tài sản 2016 quy định giá khởi điểm của tài sản sở hữu tư nhân, cụ thể như sau: thì giá khởi điểm do người có tài sản đấu giá tự xác định hoặc ủy quyền cho tổ chức đấu giá tài sản hoặc cá nhân, tổ chức khác xác định.

Như vậy, giá khởi điểm căn hộ chung cư của bạn khi bán đấu giá được xác định theo ý chí của bạn hoặc ủy quyền cho tổ chức đấu giá tài sản hoặc cá nhân, tổ chức khác xác định.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào