15:55 | 16/07/2020
Loading...

Đăng hình ảnh bản đồ Việt Nam nhưng không thể hiện Quần đảo Hoàng Sa có thể bị phạt tới 20 triệu đồng?

Pháp luật quy định mức xử phạt hành chính về việc đăng báo có sử dụng hình ảnh bản đồ Việt Nam nhưng không thể hiện Quần đảo Hoàng Sa như thế nào?

Căn cứ Khoản 2 Điều 8 Nghị định 159/2013/NĐ-CP quy định: Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi sử dụng hình ảnh bản đồ Việt Nam nhưng không thể hiện hoặc thể hiện không đúng chủ quyền quốc gia.

Căn cứ Khoản 4 Điều 8 Nghị định 159/2013/NĐ-CP quy định:

- Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi đăng, phát bản đồ Việt Nam nhưng không thể hiện hoặc thể hiện không đúng chủ quyền quốc gia;

Như vậy, nếu đăng hình ảnh bản đồ Việt Nam lên báo chí mà không thể hiện đúng chủ quyền quốc gia (Quần đảo Hoàng sa) thì mức xử phạt hành chính vi phạm về nội dung thông tin từ 10 triệu đến 20 triệu đồng.

Ngoài ra, tịch thu tang vật vi phạm hành chính.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào