15:50 | 20/06/2020
Loading...

Điều kiện thi chứng chỉ giám sát cơ điện 2

Chào anh chị, hiện tại tôi có nhu cầu được cấp chứng chỉ giám sát cơ điện 2 nhưng chưa có chứng chỉ giám sát cơ điện 3 thì có được thi không ạ. Tôi cảm ơn.

Căn cứ Khoản 5 Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP quy định điều kiện chung để được cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng hạng II như sau:

Có trình độ đại học thuộc chuyên ngành phù hợp, có thời gian kinh nghiệm tham gia công việc phù hợp với nội dung đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề từ 04 năm trở lên;

Về điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng hạng II (giám sát cơ điện hạng 2) quy định tại Khoản 8 Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP:

Đã làm giám sát trưởng hoặc chỉ huy trưởng công trường hoặc chủ trì thiết kế xây dựng phần việc thuộc lĩnh vực đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề của ít nhất 01 công trình từ cấp II trở lên hoặc 02 công trình từ cấp III trở lên cùng loại với công trình đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề.

Như vậy, trường hợp bạn muốn thi chứng chỉ giám sát giám sát cơ điện hạng 2 thì không cần phải có chứng chỉ giám sát cơ điện hạng 2 mà chỉ cần đáp ứng đủ các các điều kiện theo quy định ở trên.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào