15:35 | 12/06/2020
Loading...

Khi thôi làm việc trong các cơ quan của Đảng thì có còn hưởng phụ cấp công vụ?

Trường hợp một người thôi việc trong các cơ quan của Đảng thì họ có còn được hưởng phụ cấp công vụ không? Nếu không thì sẽ tính từ thời điểm nào?

Theo Khoản 3 Điều 4 Nghị định 34/2012/NĐ-CP thì:

Khi thôi làm việc trong các cơ quan của Đảng Cộng sản Việt Nam, Nhà nước, tổ chức chính trị - xã hội và lực lượng vũ trang thì thôi hưởng phụ cấp công vụ từ tháng tiếp theo.

Như vậy, theo quy định trên thì khi thôi làm việc trong các cơ quan của Đảng, bạn sẽ không còn hưởng phụ cấp công vụ, thời điểm tính từ tháng tiếp theo kể từ khi thôi việc.

Trân trọng!

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào