14:32 | 14/05/2020
Loading...

Mức phụ cấp trách nhiệm Uỷ viên ban chấp hành đảng bộ cấp xã có được nhân đôi không?

Mức phụ cấp trách nhiệm Uỷ viên ban chấp hành đảng bộ cấp xã có được nhân đôi theo hệ số lương của đơn vị? Vì đơn vị mình ăn lương gấp 2 lần lương cơ bản.

Điều 2 Quy định 169-QĐ/TW năm 2008 quy định:

Mức phụ cấp trách nhiệm Uỷ viên ban chấp hành đảng bộ, chi bộ cấp xã và tương đương hưởng hệ số 0,3 mức lương tối thiểu.

Văn phòng cấp uỷ mỗi cấp có trách nhiệm chi trả phụ cấp đối với các đồng chí cấp uỷ viên cấp đó (theo kỳ họp).

Như vậy, Mức phụ cấp trách nhiệm Uỷ viên ban chấp hành đảng bộ cấp xã có được tính theo hệ số 0,3 mức lương tối thiểu. Do đó, không được nhân đôi theo hệ số lương.

Trân trọng!

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào