08:44 | 13/05/2020
Loading...

Số lần được tạm ngừng tập sự hành nghề công chứng

Bạn Nga (Hà Nội) hỏi: Em đang tập sự hành nghề công chứng nếu em tạm ngừng thì em sẽ được tạm ngừng tập sự tối đa bao nhiêu lần ạ? 

Tại Khoản 2 Điều 5 Thông tư 04/2015/TT-BTP có quy định về việc tạm ngừng tập sự hành nghề công chứng như sau:

- Người có thời gian tập sự hành nghề công chứng là 12 tháng thì được tạm ngừng tập sự tối đa là hai lần, mỗi lần không quá 06 tháng; người có thời gian tập sự hành nghề công chứng là 06 tháng thì được tạm ngừng tập sự một lần không quá 06 tháng.

Như vậy, cần căn cứ vào thời gian tập sự hành nghề công chứng của bạn để xác định số lần bạn được tạm ngừng tập sự, cụ thể như sau:

- Nếu thời gian tập sự hành nghề công chứng của bạn là 12 tháng thì được tạm ngừng tập sự tối đa là 02 lần, mỗi lần không quá 06 tháng.

- Nếu thời gian tập sự hành nghề công chứng của bạn là 06 tháng thì được tạm ngừng tập sự 01 lần không quá 06 tháng.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào