08:34 | 12/05/2020
Loading...

Tài xế xe khách để người lên, xuống xe khi xe đang chạy bị phạt bao nhiêu tiền?

Chào chuyên viên, cho mình hỏi trường hợp tài xế xe khách để người lên, xuống xe khi xe đang chạy bị phạt bao nhiêu tiền? Cảm ơn.

Theo quy định tại Khoản 5a Điều 23 Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt người điều khiển xe ô tô chở hành khách như sau:

Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

Để người lên, xuống xe khi xe đang chạy.

Như vậy, nếu tài xế xe khách để người lên, xuống xe khi xe đang chạy có thể bị phạt từ 1 đến 2 triệu đồng.

Trân trọng!

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào