08:46 | 11/05/2020
Loading...

Tài xế xe khách không đeo bảng tên bị phạt bao nhiêu tiền?

Chị Ngọc Anh - Tp.HCM hỏi: Theo Nghị định 100 thì tài xế xe khách không đeo bảng tên bị phạt bao nhiêu tiền? 

Theo quy định tại Khoản 1 Điều 23 Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt người điều khiển xe ô tô chở hành khách như sau:

Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

Không mặc đồng phục, không đeo thẻ tên của lái xe theo quy định.

Như vậy, theo quy định trên thì trường hợp tài xế xe khách không đeo bảng tên sẽ bị phạt tiền từ 100 đến 200 ngàn đồng.

Trân trọng!

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào