13:44 | 06/05/2020
Loading...

Có được chỉ định 1 đơn vị thực hiện việc sửa chửa trường học không?

Trường học muốn sửa chữa 1 số trường học với số tiền khoản 30 triệu, vậy trường tôi có được chỉ định đơn vị thực hiện không? Mong nhận được giải đáp. Xin cảm ơn!

Theo Điểm h Khoản 1 Điều 2 Thông tư 58/2016/TT-BTC quy định việc nhà trường sửa chữa 1 số trường học với số tiền 30 triệu là gói dịch vu phi tư vấn.

Mặt khác tại khoản Khoản 1 Điều 15 Thông tư 58/2016/TT-BTC quy định các trường hợp chỉ định thầu đối với gói thầu mua sắm duy trì hoạt động của đơn vị sự nghiệp công lập như sau:

...

c) Gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn, dịch vụ phi tư vấn, mua sắm hàng hóa phải mua từ nhà thầu đã thực hiện trước đó do phải bảo đảm tính tương thích về công nghệ, bản quyền mà không thể mua được từ nhà thầu khác; gói thầu có tính chất nghiên cứu, thử nghiệm; mua bản quyền sở hữu trí tuệ;

...

Và tại Khoản 2 Điều 15 quy định: Gói thầu mua sắm tài sản, hàng hóa, dịch vụ thuộc đề án hoặc dự toán mua sắm thường xuyên có giá gói thầu không quá 100.000.000 đồng (một trăm triệu đồng) mới được chỉ định thầu.

Như vậy, gói thầu dịch vụ sửa chữa lớp học với giá trị 30 triệu được chỉ định thầu. Cho nên, nhà trường được chỉ định 1 đơn vị thực hiện việc sửa chữa này nhưng việc chỉ định thầu phải thực hiện theo đúng quy định tại Điều 55 Nghị định 63/2014/NĐ-CP.

Ban biên tập phản hồi đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào