10:06 | 29/04/2020
Loading...

Có Bằng trung cấp sư phạm mầm non được dạy học tại trường mầm non tư không?

Cho tôi hỏi: Tôi có bằng trung cấp sư phạm về giáo dục mầm non, vậy cho hỏi tôi có được dạy học tại các trường mầm non tư thục không? Mong nhận được giải đáp.

Theo Điều 38 Điều lệ Trường Mầm non ban hành kèm theo Quyết định 14/2008/QĐ-BGDĐT quy định trình độ đào tạo của giáo viên của trường mầm non tư nhân, cụ thể như sau:

Trình độ chuẩn được đào tạo của giáo viên mầm non là có bằng tốt nghiệp trung cấp sư phạm mầm non; Trình độ chuẩn được đào tạo của nhân viên y tế học đường, kế toán là có bằng tốt nghiệp trung cấp theo chuyên môn được giao; Đối với nhân viên thủ quỹ, thư viện, văn thư, nấu ăn, bảo vệ phải được bồi dưỡng về nghiệp vụ được giao.

Theo thông tin bạn cung cấp bạn có bằng trung cấp sư phạm về giáo dục mầm non, cho nên bạn có thể làm giáo viên trường mầm non tư nhân khi đáp ứng đủ các điều kiện khác theo quy định tại Quyết định 14/2008/QĐ-BGDĐT và được tuyển dụng theo Điều lệ của trường.

Ban biên tập phản hồi đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào