10:24 | 27/04/2020
Loading...

Không tổng hợp, xây dựng báo cáo định kỳ 06 tháng, 01 năm về ứng cứu sự cố an toàn thông tin mạng bị phạt bao nhiêu?

Chào chuyên viên, cho mình hỏi: Không tổng hợp, xây dựng báo cáo định kỳ 06 tháng, 01 năm về ứng cứu sự cố an toàn thông tin mạng bị phạt bao nhiêu tiền? Trích dẫn văn bản mới nhất. Cảm ơn! 

Theo Khoản 3e Điều 78 Nghị định 15/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/04/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

Phạt tiền từ 30.000.000 đồng đến 40.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

Không tổng hợp, xây dựng báo cáo định kỳ 06 tháng, 01 năm.

Như vậy, mức phạt hành vi không tổng hợp, xây dựng báo cáo định kỳ 06 tháng, 01 năm có thể bị phạt từ 30 đến 40 triệu đồng.

Trân trọng!

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào