11:10 | 09/04/2020
Loading...

Không ghi nhận hoặc không báo cáo sự cố an toàn thông tin mạng theo đúng quy trình bị phạt bao nhiêu?

Chuyên viên cho mình hỏi: Không ghi nhận hoặc không báo cáo sự cố an toàn thông tin mạng theo đúng quy trình bị phạt bao nhiêu tiền? Trích dẫn văn bản mới nhất. Cảm ơn! 

Theo Khoản 3c Điều 78 Nghị định 15/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/04/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

Phạt tiền từ 30.000.000 đồng đến 40.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

Không ghi nhận hoặc không tiếp nhận thông báo hoặc không báo cáo sự cố an toàn thông tin mạng theo đúng quy trình.

Như vậy, mức phạt hành vi không ghi nhận hoặc không báo cáo sự cố an toàn thông tin mạng theo đúng quy trình có thể bị phạt từ 30 đến 40 triệu đồng.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về An toàn thông tin

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào