14:26 | 25/03/2020
Loading...

Viên chức tiết lộ thông tin, tài liệu về kết luận kiểm tra khi chưa có kết luận chính thức sẽ bị kỷ luật thế nào?

Tôi đang tìm hiểu quy định mới về kiểm tra, xử lý kỷ luật trong thi pháp luật về xử lý vi phạm hành chính, tôi có thắc mắc: Trường hợp viên chức tiết lộ thông tin, tài liệu về kết luận kiểm tra khi chưa có kết luận chính thức bị xử lý kỷ luật thế nào? Xin cảm ơn!

Căn cứ Khoản 2 Điều 24 Nghị định 19/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 01/7/2020) quy định hình thức kỷ luật khiển trách áp dụng đối với viên chức có một trong các hành vi vi phạm trong thi hành pháp luật về xử lý vi phạm hành chính sau đây:

- Tiết lộ thông tin, tài liệu về kết luận kiểm tra khi chưa có kết luận chính thức;

- Thực hiện không đầy đủ, chính xác kết luận kiểm tra;

- Không giải quyết hoặc giải quyết không kịp thời khiếu nại, tố cáo trong xử lý vi phạm hành chính.

=> Như vậy, căn cứ quy định trên thì viên chức tiết lộ thông tin, tài liệu về kết luận kiểm tra khi chưa có kết luận chính thức sẽ bị áp dụng hình thức kỷ luật khiển trách.

Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn!

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào