15:17 | 21/03/2020
Loading...

Việc quản lý và sử dụng tiền thu được từ cung ứng sản phẩm, dịch vụ thủy lợi được quy định ra sao?

Liên quan đến việc cung ứng sản phẩm, dịch vụ thủy lợi khác. Ban biên tập cho tôi hỏi: Theo quy định mới thì việc quản lý và sử dụng tiền thu được từ cung ứng sản phẩm, dịch vụ thủy lợi khác của Bộ Tài chính sẽ được quy định như thế nào? Mong sớm nhận được phản hồi.

Theo quy định tại Điều 5 Thông tư 09/2020/TT-BTC (Có hiệu lực từ 03/04/2020) quy định về quản lý, sử dụng tiền thu được từ cung ứng sản phẩm, dịch vụ thủy lợi khác thuộc Bộ Tài chính, cụ thể như sau:

- Khi thu tiền cung ứng sản phẩm, dịch vụ thủy lợi khác, các đơn vị lập, sử dụng hóa đơn theo quy định của pháp luật hiện hành về hóa đơn bán hàng hàng hóa, cung ứng dịch vụ.

- Nguồn thu từ cung ứng sản phẩm, dịch vụ thủy lợi khác sau khi thực hiện nghĩa vụ với ngân sách nhà nước theo quy định của pháp luật thì phần còn lại được để lại đơn vị sử dụng theo quy định của pháp luật.

Ban biên tập phản hồi.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào