15:16 | 24/03/2020
Loading...

Khi nào giáo viên không còn hưởng phụ cấp thâm niên?

Tôi hiện công tác trong lĩnh vực giáo dục, nghe nói từ 1/7/2020 giáo viên không còn được hưởng phụ cấp thâm niên, không biết thực hư thông tin này như thế nào? Nhờ hỗ trợ, cảm ơn!

Theo quy định tại Điều 76 Luật Giáo dục 2019 (có hiệu lực từ 1/7/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

Nhà giáo được xếp lương phù hợp với vị trí việc làm và lao động nghề nghiệp; được ưu tiên hưởng phụ cấp đặc thù nghề theo quy định của Chính phủ.

Trong khi đó, Khoản 26 Điều 1 Luật giáo dục sửa đổi năm 2009 có quy định:

Nhà giáo được hưởng tiền lương, phụ cấp ưu đãi theo nghề, phụ cấp thâm niên và các phụ cấp khác theo quy định của Chính phủ.

Như vậy, kể từ 1/7/2020 khi Luật Giáo dục 2019 chính thức có hiệu lực, giáo viên sẽ không còn được hưởng phụ cấp thâm niên nữa.

Trân trọng!

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào