Có chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng hạng II được đảm nhiệm công trình nào?

Tôi đã có chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng hạng III và đã làm chủ trì kiểm định xây dựng của 02 công trình cấp III. Dự định sắp tới sẽ sát hạch thăng hạng chứng chỉ lên hạng II, cho tôi hỏi sau khi tôi được cấp chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng hạng II, thì tôi được làm chủ trì kiểm định những công trình xây dựng nào? Xin cảm ơn!

Căn cứ Khoản 10 Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP quy định phạm vi hoạt động của chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng như sau:

- Hạng I: Được làm chủ trì kiểm định xây dựng tất cả các công trình cùng loại.

- Hạng II: Được làm chủ trì kiểm định xây dựng công trình từ cấp II trở xuống cùng loại.

- Hạng III: Được làm chủ trì kiểm định xây dựng công trình cấp III, cấp IV cùng loại.

=> Như vậy, sau khi bạn được cấp chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng thì bạn sẽ được làm chủ trì kiểm định xây dựng các công trình từ cấp II trở xuống cùng loại.

Trên đây là nội dung hỗ trợ!

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

Chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng
Hỏi đáp mới nhất về Chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng
Hỏi đáp pháp luật
Làm chủ trì kiểm định 2 công trình cấp III được cấp chứng chỉ kiểm định xây dựng hạng II không?
Hỏi đáp pháp luật
Chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng được quy định như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Phạm vi hoạt động và điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng
Hỏi đáp pháp luật
Điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng theo quy định hiện hành
Hỏi đáp pháp luật
Chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng trước đây cấp ghi không thời hạn đến nay có được sử dụng?
Hỏi đáp pháp luật
Có chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng hạng I được kiểm định những công trình nào?
Hỏi đáp pháp luật
Điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng hạng I
Hỏi đáp pháp luật
Điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng hạng III
Hỏi đáp pháp luật
Được làm công trình nào khi đã có chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng hạng I?
Hỏi đáp pháp luật
Có chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng hạng III được làm công trình nào?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng
151 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào