15:17 | 20/01/2020
Loading...

Được làm công trình nào khi đã có chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng hạng I?

Tôi mới được cấp chứng chỉ hành nghề kiểm xây dựng hạng I, và được chủ đầu tư mời làm chủ trì kiểm định xây dựng công trình cấp I. Cho tôi hỏi tôi có được làm chủ trì công trình cấp I không? Nếu được thì căn cứ vào đâu? Xin cảm ơn!

Căn cứ Khoản 10 Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP quy định phạm vi hoạt động của chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng như sau:

- Hạng I: Được làm chủ trì kiểm định xây dựng tất cả các công trình cùng loại.

- Hạng II: Được làm chủ trì kiểm định xây dựng công trình từ cấp II trở xuống cùng loại.

- Hạng III: Được làm chủ trì kiểm định xây dựng công trình cấp III, cấp IV cùng loại.

=> Như vậy, căn cứ quy định trên người có chứng chỉ hành nghề kiểm định xây dựng hạng I sẽ được làm chủ trì kiểm định xây dựng tất cả các công trình cùng loại. Do đó, bạn được quyền nhận làm chủ trì kiểm định xây dựng công trình cấp I.

Trên đây là nội dung hỗ trợ.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào