16:39 | 14/12/2019
Loading...

Chức trách Nhân viên thuế

Chào tổ tư vấn, anh chị cho tôi hỏi: Theo quy định mới nhất hiện nay thì chức trách của Nhân viên thuế được quy định cụ thể ra sao vậy?

Chức trách Nhân viên thuế (mã số 06.040) được quy định tại Khoản 1 Điều 13 Thông tư 77/2019/TT-BTC (có hiệu lực từ 01/01/2020), cụ thể như sau:

Nhân viên thuế là công chức chuyên môn nghiệp vụ ngành thuế; trực tiếp thực hiện một phân hành công việc thuộc nghiệp vụ quản lý thuế theo sự phân công của đơn vị.

Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào