11:36 | 16/12/2019
Loading...

Điều kiện công chức dự thi nâng ngạch kiểm tra viên trung cấp hải quan từ năm 2020

Chào tổ tư vấn, theo quy định mới nhất hiện nay thì từ năm 2020 khi công chức dự thi nâng ngạch kiểm tra viên trung cấp hải quan phải đáp ứng điều kiện gì?

Điều kiện công chức dự thi nâng ngạch kiểm tra viên trung cấp hải quan được quy định tại Khoản 5 Điều 17 Thông tư 77/2019/TT-BTC (có hiệu lực từ 01/01/2020), cụ thể như sau:

5. Công chức dự thi nâng ngạch kiểm tra viên trung cấp hải quan đang giữ ngạch nhân viên hải quan phải có thời gian giữ ngạch nhân viên hải quan hoặc tương đương tối thiểu là 3 năm (đủ 36 tháng).ư

Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

Trân trọng!

Đi đến trang Tìm kiếm nội dung Tư vấn pháp luật - Kiểm tra viên trung cấp hải quan

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào