09:22 | 13/12/2019
Loading...

Quảng cáo phân bón bằng hội nghị, hội thảo phải gửi thông báo đến đâu?

Tôi được biết có quy định mới về quản lý phân bón, cho tôi hỏi theo quy định này thì tổ chức, cá nhân muốn quảng cáo phân bón bằng hình thức hội thảo, hội nghị thì có phải thông báo trước với cơ quan nào không? Nếu có thì là cơ quan nào? Xin cảm ơn!

Căn cứ Khoản 3 Điều 24 Nghị định 84/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 01/01/2020) quy định như sau:

Đối với quảng cáo thông qua hình thức hội thảo, hội nghị, tổ chức sự kiện, trước khi tiến hành việc quảng cáo ít nhất 02 ngày làm việc, tổ chức, cá nhân có phân bón đã được cấp giấy xác nhận nội dung quảng cáo phải có văn bản thông báo về hình thức, thời gian và địa điểm quảng cáo kèm theo bản sao giấy xác nhận nội dung quảng cáo cho Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn nơi tổ chức quảng cáo để thanh tra, kiểm tra trong trường hợp cần thiết.

=> Như vậy, tổ chức, cá nhân đã được cấp giấy xác nhận nội dung quảng cáo thì trước khi tiến hành quảng cáo ít nhất 02 ngày phải gửi thông báo đến Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn nơi tổ chức quảng cáo để thanh tra, kiểm tra trong trường hợp cần thiết.

Trên đây là nội dung hỗ trợ.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Quảng cáo phân bón

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào