08:23 | 09/12/2019
Loading...

Các tính số lợi bất chính do bán nhà trên đất Nhà nước cho thuê đất thu tiền thuê đất hàng năm không đủ điều kiện

Cho tôi hỏi: Theo quy định mới thì cách tính số lợi nất chính do bán nhà trên đất được Nhà nước cho thuê đất thu tiền thuê đất hàng năm mà không đủ điều kiện như thế nào?

Theo Khoản 6 Điều 7 Nghị định 91/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 05/01/2020) quy định cách tính số lợi bất chính đối với hành vi do bán nhà trên đất được Nhà nước cho thuê đất thu tiền thuê đất hàng năm mà không đủ điều kiện, cụ thể như sau:

=> Trường hợp bán tài sản gắn liền với đất được Nhà nước cho thuê đất thu tiền thuê đất hàng năm mà không đủ điều kiện theo quy định tại Điều 23 của Nghị định này được xác định bằng giá trị khấu hao tài sản trong thời gian đã mua bán (tính theo giá trị của tài sản ghi trong hợp đồng mua bán đã ký). Thời hạn sử dụng của tài sản để tính khấu hao được xác định theo quy định của pháp luật đối với loại tài sản đã mua bán.

Ban biên tập phản hồi đến bạn.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Cho thuê đất

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào