08:46 | 09/12/2019
Loading...

Đồng tiền quy ước sử dụng trong kinh doanh trò chơi điện tử có thưởng dành cho người nước ngoài phải có những thông tin nào?

Cho hỏi: Đồng tiền quy ước sử dụng trong kinh doanh trò chơi điện tử có thưởng dành cho người nước ngoài phải có những thông tin nào?

Đồng tiền quy ước sử dụng trong kinh doanh trò chơi điện tử có thưởng dành cho người nước ngoài phải có những thông tin quy định tại Khoản 4 Điều 1 Thông tư 57/2017/TT-BTC sửa đổi Thông tư 11/2014/TT-BTC, cụ thể như sau:

Đồng tiền quy ước quy định tại điểm a và điểm b Khoản 1 Điều này phải có các thông tin cơ bản sau:

- Tên hoặc biểu tượng của doanh nghiệp;

- Mã số, ký hiệu của đồng tiền quy ước;

- Mệnh giá của đồng tiền quy ước;

- Tên, ký hiệu nhà sản xuất, cung cấp (nếu có);

- Các nội dung khác theo yêu cầu quản lý của doanh nghiệp.

Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào