Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của chức danh nghề nghiệp hộ sinh hạng II

Liên quan đến chức danh nghề nghiệp hộ sinh tại các bệnh viện. Ban biên tập cho tôi hỏi: Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của chức danh nghề nghiệp hộ sinh hạng II được quy định ra sao?

Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của chức danh nghề nghiệp hộ sinh hạng II được quy định tại Khoản 2 Điều 7 Thông tư liên tịch 26/2015/TTLT-BYT-BNV, cụ thể như sau:

- Tốt nghiệp chuyên khoa cấp I hoặc thạc sĩ trở lên chuyên ngành hộ sinh;

- Có trình độ ngoại ngữ bậc 3 trở lên theo quy định tại Thông tư số 01/2014/TT-BGDĐT ngày 24 tháng 01 năm 2014 của Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành khung năng lực ngoại ngữ 6 bậc dùng cho Việt Nam hoặc có chứng chỉ tiếng dân tộc đối với vị trí việc làm có yêu cầu sử dụng tiếng dân tộc;

- Có trình độ tin học đạt chuẩn kỹ năng sử dụng công nghệ thông tin cơ bản theo quy định tại Thông tư số 03/2014/TT-BTTTT ngày 11 tháng 3 năm 2014 của Bộ Thông tin và Truyền thông quy định chuẩn kỹ năng sử dụng công nghệ thông tin;

- Có chứng chỉ bồi dưỡng tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp hộ sinh hạng II.

Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

Hộ sinh
Hỏi đáp mới nhất về Hộ sinh
Hỏi đáp pháp luật
Thời gian thực hành khám chữa bệnh đối với hộ sinh viên
Hỏi đáp pháp luật
Chức danh hộ sinh trung cấp có được nghỉ thai sản 5 tháng theo quy định ngành nghê nặng nhọc độc hại không?
Hỏi đáp pháp luật
Yêu cầu về cơ sở vật chất của nhà hộ sinh
Hỏi đáp pháp luật
Yêu cầu về nhân sự của nhà hộ sinh
Hỏi đáp pháp luật
Yêu cầu về thiết bị y tế của nhà hộ sinh
Hỏi đáp pháp luật
Nhà hộ sinh được tiến hành những hoạt động nào?
Hỏi đáp pháp luật
Điều kiện cấp giấy phép hoạt động đối với nhà hộ sinh
Hỏi đáp pháp luật
Chia phụ cấp tiền trách nhiệm của nữ hộ sinh có được không?
Hỏi đáp pháp luật
Thời gian thực hành đối với hộ sinh viên thực hiện việc khám bệnh, chữa bệnh thuộc Bộ Quốc phòng được xác nhận như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Tiêu chuẩn chức danh hộ sinh hạng II
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Hộ sinh
402 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Hộ sinh
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào